- 16/02/2021 08:12:21 PM
- Đã xem: 963
- Phản hồi: 0
So với cả nước, có lẽ tỉnh Nghệ An là một trong những địa phương mà hoạt động văn nghệ ở các huyện là sôi nổi và có chiều sâu nhất. Trong 21 huyện, thành thị, Nghệ An có 6 Chi hội VHNT của các huyện: Quỳnh Lưu, Diễn Châu, Yên Thành, Thái Hoà, Thanh Chương, Quỳ Hợp. Ngoài ra, ở các huyện khác có các câu lạc bộ văn học nghệ thuật với những hoạt động phong phú, đa dạng không kém.